Bayanin Module na MK-LM-01H LoRaWAN
Takaitaccen Bayani:
Module ɗin MK-LM-01H wani tsari ne na LoRa wanda Suzhou MoreLink ya tsara bisa guntuwar STM32WLE5CCU6 ta STMicroelectronics. Yana goyan bayan ma'aunin LoRaWAN 1.0.4 don tashoshin mita na EU868/US915/AU915/AS923/IN865/KR920/RU864, da kuma nau'ikan node na CLASS-A/CLASS-C da hanyoyin samun hanyar sadarwa ta ABP/OTAA. Bugu da ƙari, tsarin yana da hanyoyi da yawa masu ƙarancin ƙarfi kuma yana amfani da UART na yau da kullun don hanyoyin sadarwa na waje. Masu amfani za su iya saita shi cikin sauƙi ta hanyar umarnin AT don samun damar hanyoyin sadarwa na LoRaWAN na yau da kullun, wanda hakan ya sa ya zama kyakkyawan zaɓi ga aikace-aikacen IoT na yanzu.
Cikakken Bayani game da Samfurin
Alamun Samfura
Bayani
1.1Bayani
Module ɗin MK-LM-01H wani tsari ne na LoRa wanda Suzhou MoreLink ya tsara bisa guntuwar STM32WLE5CCU6 ta STMicroelectronics. Yana goyan bayan ma'aunin LoRaWAN 1.0.4 don tashoshin mita na EU868/US915/AU915/AS923/IN865/KR920/RU864, da kuma nau'ikan node na CLASS-A/CLASS-C da hanyoyin samun hanyar sadarwa ta ABP/OTAA. Bugu da ƙari, tsarin yana da hanyoyi da yawa masu ƙarancin ƙarfi kuma yana amfani da UART na yau da kullun don hanyoyin sadarwa na waje. Masu amfani za su iya saita shi cikin sauƙi ta hanyar umarnin AT don samun damar hanyoyin sadarwa na LoRaWAN na yau da kullun, wanda hakan ya sa ya zama kyakkyawan zaɓi ga aikace-aikacen IoT na yanzu.
1.2 Fasaloli
1. Maxima tana watsa wutar lantarki har zuwa 20.8dBm, tana tallafawa daidaita software da daidaitawar ADR.
2. Tsarin ramin tambari don sauƙin haɗawa.
3. Ana fitar da duk wani guntu, wanda ke sauƙaƙa ci gaba na biyu.
4. Faɗin kewayon samar da wutar lantarki, yana tallafawa samar da wutar lantarki daga 1.8V zuwa 3.6V.
1.3Aikace-aikace
Harabar Wayo
Sarrafa Nesa Mara waya
Kiwon Lafiya Mai Wayo
Na'urori masu auna sigina na masana'antu
Bayani dalla-dalla
2.1RF
| RF | Bayani | Alamar |
| MK-LM-01H | 850~930MHz | Tallafawa Ƙungiyar ISM |
| TX Power | 0~20.8dBm |
|
| Abin Yaɗawa | 5~12 | -- |
2.2Kayan aiki
| Sigogi | darajar | Alamar |
| Babban Chip | STM32WLE5CCU6 | -- |
| WALƘASHI | 256KB | -- |
| RAM | 64KB | -- |
| Lu'ulu'u | TCXO na 32MHz | -- |
| 32.768KHz mara aiki | -- | |
| Girma | 20 * 14 * 2.8mm | +/- 0.2mm |
| Nau'in Eriya | IPEX/ ramin tambari | 50Ω |
| Fuskokin sadarwa | UART/SPI/IIC/GPIO/ADC | Don Allah a duba littafin STM32WLE5CCU6 |
| Tafin ƙafa | ramukan tambari guda biyu na gefe | -- |
2.3 Na'urar lantarki
| Elantarki | MIN | TPY | MAX | Naúrar | Yanayi |
| Wutar Lantarki Mai Samarwa | 1.8 | 3.3 | 3.6 | V | Ana iya tabbatar da wutar lantarki idan ≥3.3V ya wuce; ƙarfin lantarki na wadata bai kamata ya wuce 3.6V ba |
| Matakan Sadarwa | - | 3.3 | - | V | Ba a ba da shawarar haɗa matakin TTL 5V kai tsaye zuwa tashoshin GPIO ba |
| Canja wurin Wutar Lantarki | - | 128 | - | mA | Asarar wutar lantarki yana faruwa; akwai wasu bambance-bambance tsakanin modules daban-daban |
| Karɓi Na Yanzu | - | 14 | - | mA |
|
| Layin Barci | - | 2 | - | uA |
|
| Yanayin Aiki. | -40 | 25 | 85 | ℃ |
|
| Danshin Aiki | 10 | 60 | 90
| % |
|
| Yanayin Ajiya. | -40 | 20 | 125
| ℃ |
Girman Inji da Ma'anar Pin
3.1 Zane-zanen Girman Bayani
Bayani
Girman da ke sama sune girman takardu don ƙirar tsari. Don ba da damar kurakuran gefen PCB, girman tsayi da faɗin da aka yiwa alama shine 14*20mm. Da fatan za a bar isasshen sarari akan PCB. Tsarin murfin kariya shine ƙirar SMT kai tsaye (Surface Mount Technology). Tsawon solder ya shafe shi, ainihin kauri yana tsakanin 2.7mm zuwa 2.8mm.
Ma'anar Pin 3.2
| Lambar Pin | Sunan Pin | Hanyar Manne | Aikin Fil |
| 1 | PB3 | I/O | |
| 2 | PB4 | I/O | |
| 3 | PB5 | I/O | |
| 4 | PB6 | I/O | USART1_TX |
| 5 | PB7 | I/O | USART1_RX |
| 6 | PB8 | I/O | Tashoshin IO na manufa ta gabaɗaya waɗanda za a iya saita su (duba littafin STM32WLE5CCU6 don ƙarin bayani) |
| 7 | PA0 | I/O | -- |
| 8 | PA1 | I/O | Tashoshin IO na manufa ta gabaɗaya waɗanda za a iya saita su (duba littafin STM32WLE5CCU6 don ƙarin bayani) |
| 9 | PA2 | I/O | -- |
| 10 | PA3 | I/O | -- |
| 11 | PA4 | I/O | Tashoshin IO na manufa ta gabaɗaya waɗanda za a iya saita su (duba littafin STM32WLE5CCU6 don ƙarin bayani) |
| 12 | PA5 | I/O | Tashoshin IO na manufa ta gabaɗaya waɗanda za a iya saita su (duba littafin STM32WLE5CCU6 don ƙarin bayani) |
| 13 | GND | GND | |
| 14 | TURO | TURO | Haɗin eriya, ramin hatimi (halayen impedance 50Ω) |
| 15 | GND | GND | |
| 16 | PA8 | I/O | Tashoshin IO na manufa ta gabaɗaya waɗanda za a iya saita su (duba littafin STM32WLE5CCU6 don ƙarin bayani) |
| 17 | NRST | I | fil ɗin shigar da ƙararrawa na sake saita guntu, mai aiki ƙasa (tare da capacitor na yumbu mai ginannen 0.1uF) |
| 18 | PA9 | I/O | Tashoshin IO na manufa ta gabaɗaya waɗanda za a iya saita su (duba littafin STM32WLE5CCU6 don ƙarin bayani) |
| 19 | PA12 | I/O | Tashoshin IO na manufa ta gabaɗaya waɗanda za a iya saita su (duba littafin STM32WLE5CCU6 don ƙarin bayani) |
| 20 | PA11 | I/O | Tashoshin IO na manufa ta gabaɗaya waɗanda za a iya saita su (duba littafin STM32WLE5CCU6 don ƙarin bayani) |
| 21 | PA10 | I/O | Tashoshin IO na manufa ta gabaɗaya waɗanda za a iya saita su (duba littafin STM32WLE5CCU6 don ƙarin bayani) |
| 22 | PB12 | I/O | Tashoshin IO na manufa ta gabaɗaya waɗanda za a iya saita su (duba littafin STM32WLE5CCU6 don ƙarin bayani) |
| 23 | PB2 | I/O | Tashoshin IO na manufa ta gabaɗaya waɗanda za a iya saita su (duba littafin STM32WLE5CCU6 don ƙarin bayani) |
| 24 | PB0 | I/O | fil ɗin oscillator mai aiki. |
| 25 | PA15 | I/O | Tashoshin IO na manufa ta gabaɗaya waɗanda za a iya saita su (duba littafin STM32WLE5CCU6 don ƙarin bayani) |
| 26 | PC13 | I/O | Tashoshin IO na manufa ta gabaɗaya waɗanda za a iya saita su (duba littafin STM32WLE5CCU6 don ƙarin bayani) |
| 27 | GND | GND | |
| 28 | VDD | VDD | |
| 29 | SWDIO | I | Saukewa FW |
| 30 | SWCLK | I | Saukewa FW |
| Lura na 1: Ana amfani da fil ɗin PA6 da PA7 azaman maɓallan RF na ciki na module, inda PA6 = RF_TXEN da PA7 = RF_RXEN. Idan RF_TXEN=1 da RF_RXEN=0, shine tashar watsawa; idan RF_TXEN=0 da RF_RXEN=1, shine tashar karɓa. Lura na 2: Fil ɗin PC14-OSC32_IN da PC15-OSC32_OUT suna da mai juyawar kristal mai ƙarfin 32.768KHz wanda aka haɗa a cikin ɓangaren, wanda masu amfani za su iya zaɓar shi don amfani da shi yayin haɓaka na biyu. Lura na 3: Fil ɗin OSC_IN da OSC_OUT suna da mai haɗa kristal mai ƙarfin 32MHz da aka haɗa a cikin ɓangaren, wanda masu amfani za su iya zaɓar don amfani da shi yayin haɓaka na biyu. | |||







